เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi
เปิดกลุ่มไว้เป็นช่องทางสำรองให้แล้ว อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/MitsubishiTritonClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: กำจัดกลิ่นอับแอร์รถยนต์กันเถอะ  (อ่าน 40 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuhoohelloo

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2830
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อู้หู
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
กำจัดกลิ่นอับแอร์รถยนต์กันเถอะ

ความชื้นของแอร์รถที่สะสม เพราะอุณหภูมิที่เย็นขึ้นในช่วงหน้าฝน นอกจากจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ส่งอันไม่พึงประสงค์ ทำให้ช่องระบายอากาศของรถท่านอุดตันแล้ว ยังก่อให้เกิดการสะสมของเชื้อโรคที่อาจทำร้ายท่านโดยไม่ทันรู้ตัว วันนี้ MR.OOHOO จึงมีวิธีช่วยกำจัดกลิ่นอันไม่พึงประสงค์มาฝากทุกท่านครับ

1. เปิดกระจกรถหรือประตูทิ้งไว้ เพื่อช่วยให้ระบายกลิ่นอับครับ
2. ถอดแอร์บนรถของท่านมาล้างทำความสะอาด หรือหากแอร์เกิดความเสื่อมสภาพก็ควรเปลี่ยนแอร์ใหม่ครับ
3. เปิดพัดลมแอร์ในระดับที่แรงที่สุดครับ และควรปิดสวิตช์ A/C ไว้ประมาณ 5 นาที เพื่อไม่ให้คอมเพรสเซอร์ทำงาน
4. ปรับระดับความเย็นให้เหมาะสม ไม่เย็นจนเกินไป และไม่ควรปิดหน้ากากแอร์มากกว่า 2 ตัว เนื่องจากจะทำให้ความเย็นจะระบายออกมาไม่ได้ ซึ่งเป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดความชื้นสะสม
5. ใช้อุปกรณ์ต่างๆช่วยในการดับกลิ่นอย่างสเปรย์ปรับอากาศ เบกกิ้งโซดา น้ำส้มสายชู ใบชาแห้ง กากกาแฟตากแห้ง ถ่านไม้ ดอกไม้ หรือสมุนไพรต่างๆ นอกจากช่วยลดกลิ่นแล้ว ยังมีสามารถช่วยฆ่าเชื้อโรคได้อีกด้วย

เป็นยังไงกันบ้าง วิธีที่ MR.OOHOO นำมาฝากไม่ยากเลยใช่ไหมล่ะครับ แต่ยังไงท่านก็ต้องลองดูกันให้ดีนะครับว่ากลิ่นอับบนรถของท่านเกิดจากแอร์จริงหรือเปล่า เพราะบางครั้งกลิ่นอาจจะมาจากการสะสมความชื้นของพรมในรถ ถ้าไม่อยากให้รถของท่านส่งกลิ่นก็ต้องลองสังเกตุกันดีๆ และหมั่นทำความสะอาดกันด้วยนะครับ
   ดูแลรถและขับรถด้วยความระมัดระวัง เพื่อชีวิตท่านและคนที่ท่านรักนะครับ ยังไงก็อย่าลืมทำประกันรถยนต์เพื่อเพิ่มความคุ้มครอง ซื้อง่าย จ่ายสะดวกที่ประกันออนไลน์ 24 ชั่วโมง www.oohoo.io ครับ นอกจากนี้เรายังมีให้ท่านเลือกซื้อทั้งประกันรถมอเตอร์ไซค์ และประกันเดินทางอีกด้วยนะคร๊าบบบ