เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi
เปิดกลุ่มไว้เป็นช่องทางสำรองให้แล้ว อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/MitsubishiTritonClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ยาง AT 20 นิ้วตัวไหนเสียงเบาสุดครับ  (อ่าน 4484 ครั้ง)

ออฟไลน์ nick55

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 881
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ืnick
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ถามหน่อยครับว่าใส่ตัวไหนวิ่งถนนยางแล้วเสียงหอนเบาสุดอ่ะครับ พอดีแฟนไม่ชอบเสียงดัง เดี๋ยวต้องขายแบบเส้นเก่าอีก เข้าเนื้อเกือบหมื่น น้ำตาจะไหล -*-

ป.ล.ขอไม่แพงมากนะครับ พอดีงบมีจำกัดอ่ะครับ แฮะๆ

ออฟไลน์ Automania

• *
  • สมาชิก ID: 514
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: poy
โจทย์ยากมากเลยนะครับ (ยากสุดก็ตรง ต้องถูกใจผบ.นี่แหละ :-\)
ที่ว่าเคยขายทิ้งนี่รุ่นไหนครับ
แล้วตั้งงบไว้ประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ jirawat5555

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 885
  • ชื่อเล่น: jirawat
คุณอยากได้ตัวที่เสียงเบาสุด แต่คุณดันมีงบจำกัดเนี่ยนะ เล่นซะผมตอบไม่ถูกเลย คือปกติถ้างบถึงเล่น BF ก็โอเคอยู่ แต่ถ้างบน้อยหอยน้อยก็ลอง Monster ดู ยางน้องใหม่ออกมาไม่นาน มีขนาดเดียว 20นิ้วพอดี เพื่อนผมใช้อยู่ เสียงค่อนข้างเงียบเลย ราคาก็ไม่แพงมาก เพื่อนไปเปลี่ยนมาเสันละ 5000 กว่ามั้ง จริงๆ Maxxis ก็ดีครับแต่Monster ถูกกว่า

ออฟไลน์ Automania

• *
  • สมาชิก ID: 514
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: poy
ถ้ากำหนดว่า
  • ต้องเป็น A/T เท่านั้น
  • ต้องขอบ 20 เท่านั้น
size ที่ใส่แล้วใกล้เคียงจนาดเดิมมากที่สุด (เพื่อที่รถจะได้ไม่อืดจนเกินไป) เท่าที่พอจะหาได้ก็น่าจะเป็นขนาด265/50R20
เท่าที่หาเจอขนาดนี้ ก็มี Nitto Terra Grappler (8-9พัน) กับ Monster (5พัน)
แต่คงไม่ตอบโจทย์เรื่องเสียงเท่าไหร่ (ถ้าให้ ผบ.เป็นคนตัดสิน) ยังไงยาง A/T ส่วนใหญ่มันคงไม่เงียบเท่า ยาง H/T ที่ราคาพอๆกันแน่
ส่วนตัวไม่เคยมีประสบการณ์กับทั้งสองรุ่นนะครับ
แต่...(ขออภัยคุณ jirawat ไว้ก่อนนะครับ) ยาง Monster ผมดูแล้วไม่ค่อยน่าจะไว้ใจนักเท่าไหร่ด้วยเหตุผล
  • ลายดอกยาง ดูแล้วเลียนแบบยี่ห้อยอดนิยมมาแบบเต็มๆ
  • Logo ยี่ห้อยาง ก็เลียนแบบสินค้าดังมาอีก
  • เท่าที่ลองค้นหาดูยังไม่พบข้อมูลชัดเจนว่าใครคือผู้ผลิต
ดูแล้วน่าเป็นห่วงเรื่องคุณภาพและความปลอดภัยจริงๆ
ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ Mb Bank

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 897
  • ชื่อเล่น: bank
แนะนำ Monster อีกเสียง เสียงเบากว่าMaxxis ถูกว่า ด้วย