เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Mitsubishi
เปิดกลุ่มไว้เป็นช่องทางสำรองให้แล้ว อย่าลืมแอ๊ดเข้ากลุ่มกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/MitsubishiTritonClub/

ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง : Michelin LTX FORCE (มิชลิน แอลทีเอ็กซ์ ฟอร์ซ)  (อ่าน 150 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2502
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Josh
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี่ จอร์จ กลับมาเอาใจสายลุย off-road กันครับ มารีวิว ยาง Michelin LTX Force ครับเป็นยาง ใส่ได้ทั้งรถกระบะยกสูงและรถ SUV ครับ ยาง LTX Force เป็นยางประเภท All terrain สามารถใช้งานวิ่งได้ทั้งบนถนนหลวงทั่วไป และ นอกเส้นทางถนนหลวงพวกทางลูกรัง ไร่ พื้นดินครับ รีวิวนี่มาจากการใช้งานจริงไม่ได้อิงสรรพคุณของผู้ผลิตใดๆทั้งสิ้นครับ โดยจะแบ่งเป็นสองการรีวิวคือ การรีวิวบนถนนหลวง กับนอกถนนครับ ยางไซส์ 265/60R18 ทดสอบในครั้งนี้ครับ

เรื่องการยึดเกาะถนนบนถนนหลวง ถือว่าทำได้ประทับใจในระดับดีทีเดียวครับ ด้วยประเภทยางที่เป็นไซส์ใหญ่ด้วยทำให้มีการทรงตัวบนถนนที่ค่อนข้างดีรถนิ่งไม่มีการส่ายแม้ความเร็วสูงๆครับ เวลาเบรคนิ่งครับไม่มีการส่ายอาจจะไม่หนึบเหมือนพวกยางรถเก๋งครับ
ส่วนทางโค้งอาจจะเป็นประเด็นเล็กน้อยครับเพราะเข้าโค้งได้ไม่หนึบมากมีการเข้าโค้งที่กว้างกว่าและบวกกับรถสูงทำให้มีการโยนตัวที่เยอะครับเวลาเข้าโค้งจึงต้องลดความเร็วลงมาอยู่ครับ ต่อมาส่วนทางนอกทางหลวงการยึดเกาะถนนทำได้ดีเลยครับรถไม่ลื่นไถล พร้อมยังมีแรงตะกรุยที่ค่อนข้างดีเจอแอ่งน้ำที่พื้นเป็นดินโคลนก็ออกตัวได้ไม่มีปัญหาครับระยะเบรก แต่ถือว่าไม่ผิดหวังเพราะระยะเบรคปกติเอาอยู่ดั่งใจคิดครับการหยุดเบรคอาจจะลื่นเล็กน้อยจากพื้นที่เป็นน้ำแต่ถือว่าเอาอยู่มากกว่ายี่ห้อเกรดกลางหรือล่างครับ ประทับใจครับจัดเลย 4 ดาวครับ

เรื่องความนุ่มเงียบเป็นส่วนหนึ่งที่แปลกใจครับ ปกติยาง All terrain จะมีเสียงหอนที่ดังกว่ายางทั่วๆไปเพราะเนื่องจากลักษณะเป็นดอกก้อนเพื่อใช้ในการตะกรุย แต่แปลกครับ Michelin LTX Force รุ่นนี่ เสียงหอนเข้ามาตัวรถค่อนข้างน้อยเมื่อเทียบกับ all terrain ทั่วไปครับเป็นส่วนหนึ่งที่ประทับใจมาก ส่วนความนุ่มอันนี่ผมถือว่าปกติไม่ได้ดีมากแต่ไม่กระด้างเหมือนยางราคาถูกๆแน่นอน ให้เลยครับความนุ่มเงียบ 4 ดาวครับ

ความคุ้มค่า เรื่องนี่ ถือว่าดีทีเดียวครับสำหรับยาง Michelin LTX Force ยางราคาสูงมาก แต่ คุณภาพดีกว่าราคาที่สูงครับ ถ้าใครมีงบประมาณและชอบแนวสายลุย ผมเชื่อว่าซื้อยางรุ่นนี่แล้วไม่ผิดหวังแน่ครับมีหวังติดใจใช้ต่อเพราะ จอร์จ เองก็ติดใจครับ ยกนิ้วโป้งให้ครับเอาไป 4 ดาวครับ

สรุปภาพรวม จอร์จ ให้ไว้เลยที่ 4 ดาวครับ ก็ถือว่าได้ทดลองยาง Michelin LTX Force ถือเป็นยางที่ใช้สำหรับสายลุยจริงๆครับตัว จอร์จ เองก็ไม่ใช่สายลุยแต่ได้ลองมาขับแบบนี่รู้สึกสนุกและมันส์มากครับ เพื่อนสนใจเช็คราคาสามารถเช็คได้ผ่านหน้าเว็บไซต์ของเราครับ www.tiresbid.com ครับก็หากเพื่อนๆต้องการให้รีวิวยางตัวไหน หรือสอบถามเรื่องการใช้ยาสามารถแจ้งมาทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับไม่ต้องเกรงใจ จอร์จ รอตอบเพื่อนๆอยู่ครับ วันนี่ขอบคุณมากครับที่อ่านมากจนจบ หวังว่าจะชอบครับ ขอบคุณมากครับ